
LENGO “ Kushirikisha uongozi bora kwa maendeleo ya kudumu, 

usimamizi na utangazaji wa shughuli za kibiashara za utalii 

na wanyama pori” 

 “Sekta ya Utalii ya kusisimua na ubunifu inachangiwa na  raslimali za 

kudumu za wanyama pori ” 

 

MUAFAKA WA WIZARA YA UTALII NA 

WANYAMA PORI WA UTOAJI HUDUMA  

KWA RAIA    

VIWANGO VYA HUDUMA ZINAZOTOLEWA 
 

NA. HUDUMA ZINAZOTOLEWA MAHITAJI GHARAMA MUDA ULIOWEKWA 

1. Kuhudumia wageni wanotembelea afisi Ufafanuzi wa yaliyowaleta na heshima  Bila malipo Papo hapo kwa kanuni ya kuhudumia 

mmoja baada ya mwengine kuanzia 

aliyefika wa kwanza (Maongozi wazi) 

2 Kujibu barua  Ufafanuzi wa kile kinachohitajika Bila malipo Katika kipindi cha siku sana za kazi  

3 Kujibu simu Laini ya simu au simu yoyote rasmi Bila Malipo Katika muda wa mlio wa tatu wa simu  

4 Kujibu masuali yoyote ya kawaida Tumia utaratibu uliowekwa 

• Meza ya kushughulikia 

• Visanduku vya mapendekezo katika afisi za wizara 
• Barua/barua pepe 

Bila Malipo Haraka –siku tatu 

5 Ununuzi na uuzaji wa bidhaa na 
huduma  

Ununuzi wa stakabadhi za kuhitimu/ na za zabuni, uzingativu 
wa kifungu cha sheria ya ununuzi na uuzaji pamoja na utaratibu 
unaohitajika. 

Kama 

ilivyofafanuli

wa katika 

zabuni 

Majibu katika muda wa siku 14 

6 Malipo kwa wanaotoa huduma Stakabadhi sahihi: 

• Ankara/bili 

• Stakabadhi za kutoa huduma 

• Kandarasi zilizoidhinishwa 

Bila malipo Siku 30 baada ya stakabadhi 
kupokelewa 

7 Kutoa nafasi za kujipatia ujunzi/ 

ukufunzi/uanagenzi 

Kupokelewa kwa ombi rasmi Bila malipo Ndani ya kipindi cha mwezi mmoja 
baada ya kutumwa kwa barua ya 
maombi 

8 Kuelezea maongozi na mipango ya 

serikali kuhusu Utalii na Wanyama Pori 

Hamna chochote kinachohitajika Bila Malipo Kila wakati 

9 Utekelezaji wa Maongozi ya Serikali 

kuhusu Utalii na Wanyama Pori  

Ushirikishi wa umma  Bila Malipo Kila wakati 

 

KUPATA HABARI  MALALAMISHI  

Tumejitolea kuwapa wateja wetu huduma bora kulingana na viwango vilivyowekwa katika muafaka huu wa kutoa 
huduma kwa raia. Ukiwa mteja una haki ya kupata habari sahihi na kwa wakati unaofaa kuhusu huduma zetu. 
Habari zote zinapatikana kutoka afisi zetu zilizoko: 

Wizara ya Utalii na wanyama Pori inakupa nafasi ya kuwasilisha habari zozote kutoka kwako iwe ni malalamishi au 
suali hii ikiwa ni njia ya kuimarisha utoaji wa huduma zetu.Malalamishi yote yanaweza kuwasilishwa kwa Wizara 
kupitia njia zifuatazo : 

MAONI

O



 
Jengo la NSSF  Block A  orofa ya 15, 20 na 21 na 

Jengo la Utalii orofa ya 6  na  7. 

Nambari za simu  +254-020-3313010 

Barua Pepe: info@tourism.go.ke, ps@tourism.go.ke, 

pswildlife@tourism.go.ke Tovuti: www.tourism.go.ke 

Tembelea 

 
Jengo la NSSF building Block A: Orofa za15, 20 na  

21. Barua Pepe : cs@tourism.go.ke, 

ps@tourism.go.ke, pswildlife@tourism.go.ke  

Ofisi ya  malalamishi: Jengo la NSSF  Block A, orofa 

ya 21  

Ikiwa hauhitaji kutambulikana: Tuma malalamishi 

na kuweka kwa visanduku vya mapendekezo 

vilivyoko katika afisi zetu 

Ikiwa bado haujaridhika 

 
Malalamishi kuhusiana na  Wizara yanaweza pia kuwasilishwa kwa: 

Mwenyekiti wa Tume ya Kutoa Haki orofa ya 2 jengo la  Westend Towers, 

Westlands. 

Sanduku la Posta 20414-00200, Nairobi. 

Barua Pepe: complaints@ombudsman.go.ke 

 

mailto:info@tourism.go.ke
mailto:ps@tourism.go.ke
mailto:ps@tourism.go.ke
mailto:pswildlife@tourism.go.ke
http://www.tourism.go.ke/
mailto:cs@tourism.go.ke
mailto:ps@tourism.go.ke
mailto:pswildlife@tourism.go.ke
mailto:complaints@ombudsman.go.ke

